WPML_EXPORT - en to vi translation catalogue (796 entries)

en:  - (needs update)
vi: - (cần cập nhật)

en:  - A xliff file is attached.
vi: - Tập tin xliff được đính kèm.

en: "%s" is not a valid XLIFF file.
vi: "%s" không phải tập tin XLIFF hợp lệ.

en: %1$s jobs added to the Advanced Translation Editor.
vi: %1$s công việc được thêm vào Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao.

en: %1$s translation: %2$s
vi: %1$s bản dịch: %2$s

en: %d minute
vi: %d phút

en: %d minutes
vi: %d phút

en: %d translations have been fetched from the translation service.
vi: %d bản dịch vừa được truy xuất từ dịch vụ dịch thuật.

en: %d translations have been marked as cancelled.
vi: %d bản dịch vừa bị đánh dấu là đã hủy.

en: %s authentication
vi: Xác thực %s

[ctx: %s is a the words "Translation Managers" as a link]
en: Only %s can add translations to the site. You can assign a different WordPress user to be the site's Translation Manager or make yourself a Translation Manager.
vi: Chỉ %s mới có thể thêm các bản dịch vào trang web. Bạn có thể gán người dùng WordPress khác trở thành Quản lý Dịch thuật của trang hoặc tự cho phép mình trở thành Quản lý Dịch thuật.

en: %s is authorized.
vi: %s đã được xác thực.

en: %s items in basket:
vi: %s mục trong giỏ dịch thuật:

en: %s requires additional data
vi: %s yêu cầu dữ liệu bổ sung

en: %s to %s
vi: %s sang %s

en: %s to %s and %s
vi: %s đến %s và %s

en: %s words
vi: %s từ

en: %s%d translation jobs%s have been sent to remote translators
vi: %s%d công việc dịch%s đã được gửi đến người dịch từ xa

en: %s1 translation job%s has been sent to remote translators
vi: %s1 công việc dịch%s đã được gửi đến người dịch từ xa

en: %s: WPML Translation Jobs
vi: %s: Công việc Dịch thuật WPML

en: %sWarning:%s You are trying to add a translation using the standard WordPress editor but your site is configured to use the WPML Translation Editor.
vi: %sCảnh báo:%s Bạn đang cố để thêm bản dịch bằng trình biên tập WordPress tiêu chuẩn nhưng trang của bạn được cấu hình để sử dụng Trình biên tập Dịch thuật WPML.

en: %sWarning:%s You are trying to edit a translation that is currently in the process of being added using WPML.
vi: %sCảnh báo:%s Bạn đang cố chỉnh sửa một bản dịch hiện đang trong quá trình thêm vào bằng WPML.

en: %sWarning:%s You are trying to edit a translation using the standard WordPress editor but your site is configured to use the WPML Translation Editor.
vi: %sCảnh báo:%s Bạn đang cố chỉnh sửa một bản dịch bằng trình biên tập WordPress tiêu chuẩn nhưng trang của bạn được cấu hình để sử dụng Trình biên tập Dịch thuật WPML.

en: &laquo; continue from the previous page
vi: &laquo; tiếp tục từ trang trước

en: (inactive and unknown service)
vi: (dịch vụ không hoạt động và chưa biết)

en: (missing title)
vi: (thiếu tiêu đề)

en: * Remember, your login name for %1$s is %2$s. If you need help with your password, use the password reset in the login page.
vi: * Hãy nhớ, tên đăng nhập của bạn dành cho %1$s là %2$s. Nếu bạn cần trợ giúp về mật khẩu của mình, sử dụng chế độ đặt lại mật khẩu trong trang đăng nhập.

en: * The Advanced Translation Editor is free now. When it goes out of beta, it will cost a small fee per user.
vi: * Hiện Trình biên tập Dịch thuật được cung cấp miễn phí. Khi ra mắt bản beta, tính năng này sẽ tính một khoản phí nhỏ đối với mỗi người dùng.

en: * WPML’s Advanced Translation Editor has no lock-in. Content that you translate with it, you can continue editing with the Translation Editor.
vi: * Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao của WPML không khóa. Nội dung mà bạn dịch bằng tính năng này, bạn có thể tiếp tục chỉnh sửa bằng Trình biên tập Dịch thuật.

en: --Choose language--
vi: --Chọn ngôn ngữ--

en: 1 translation has been fetched from the translation service.
vi: 1 bản dịch vừa được truy xuất từ dịch vụ dịch thuật.

en: 1. Review documents for translation
vi: 1. Duyệt tài liệu cần dịch

en: 1. Select items for translation
vi: 1. Chọn các mục cần dịch

[ctx: 1/2 Confirm to disconnect duplicates]
en: You are about to translate duplicated posts.
vi: Bạn chuẩn bị dịch các bài đăng trùng lặp.

en: 2. Select translation options
vi: 2. Chọn các tùy chọn dịch

en: 2. Set a batch name and deadline
vi: 2. Gửi tên lô tài liệu và thời hạn

[ctx: 2/2 Confirm to disconnect duplicates]
en: These items will be automatically disconnected from originals, so translation is not lost when you update the originals.
vi: Các mục này sẽ tự động bị ngắt kết nối khỏi các bài gốc, nên bản dịch sẽ không bị mất khi bạn cập nhật các bài gốc.

en: 3. Choose local translator or Translation Service
vi: 3. Chọn người dịch bản địa hoặc dịch vụ dịch thuật

en: <a href="%s">Send to translation &raquo;</a>
vi: <a href="%s">Gửi đi để dịch &raquo;</a>

en: <p>Could not add the requested languages. Please <a%s>contact us</a> for support. </p><p>Show <a%s>debug information</a>.</p>
vi: <p>Không thể thêm các ngôn ngữ được yêu cầu. Vui lòng <a%s>liên hệ với chúng tôi</a> để được trợ giúp. </p><p>Hiển thị <a%s>thông tin gỡ lỗi</a>.</p>

en: <p>Jobs committed...</p><p>You can check current status of this job in  <a href='%s'>Translation Jobs tab</a>.</p>
vi: <p>Công việc đã thực hiện...</p><p>Bạn có thể kiểm tra trạng thái của công việc này trong  <a href='%s'>Tab Công việc Dịch thuật</a>.</p>

en: <p>Requested languages are not supported by the translation service (%s). Please <a%s>contact us</a> for support. </p>
vi: <p>Các ngôn ngữ đã yêu cầu không được dịch vụ dịch thuật hỗ trợ (%s). Vui lòng <a%s>liên hệ với chúng tôi</a> để được trợ giúp. </p>

en: <p>The administrator has disabled term translation from the translation editor. </p>\n<p>If your access permissions allow you can change this under "Translation Management" - "Multilingual Content Setup" - "Block translating taxonomy terms that already got translated". </p>\n<p>Please note that editing terms from the translation editor will affect all posts that have the respective terms associated.</p>
vi: <p>Quản trị viên đã tắt tính năng dịch thuật ngữ từ trình biên tập dịch thuật. </p>\n<p>Nếu các giấy phép truy cập của bạn cho phép, bạn có thể thay đổi điều này trong mục "Quản lý Dịch thuật" - "Thiết lập Nội dung đa ngôn ngữ" - "Chặn việc dịch thuật ngữ thẻ taxonomy đã được dịch". </p>\n<p>Vui lòng lưu ý rằng việc chỉnh sửa các thuật ngữ từ trình biên tập dịch thuật sẽ ảnh hưởng đến tất cả bài viết có thuật ngữ tương ứng liên quan.</p>

en: API token:
vi: Khóa API:

en: Activate
vi: Kích hoạt

en: Activated translation service
vi: Đã kích hoạt dịch vụ dịch thuật

en: Active service:
vi: Dịch vụ đang hoạt động:

en: Add Translator
vi: Thêm người dịch

en: Add another language pair
vi: Thêm cặp ngôn ngữ khác

en: Add new Translation Priority
vi: Thêm ưu tiên bản dịch mới

en: Add new Translator
vi: Thêm biên dịch viên mới

en: Add note for the translators
vi: Thêm ghi chú cho người dịch

en: Add selected content to translation basket
vi: Thêm nội dung đã chọn vào giỏ dịch thuật

en: Add selected content to translation basket / Duplicate
vi: Thêm nội dung đã chọn vào giỏ dịch thuật/Trùng lặp

en: Add to translation basket
vi: Thêm vào giỏ dịch thuật

en: Add translation manager
vi: Thêm quản lý dịch thuật

en: Adjust links in posts and strings so they point to the translated content
vi: Điều chỉnh các đường dẫn trong bài viết và chuỗi ký tự để chúng chỉ đến nội dung được dịch

en: Adjust links in posts so they point to the translated content
vi: Điều chỉnh các đường dẫn trong các bài viết để chúng chỉ đến nội dung đã dịch

en: Admin Strings
vi: Chuỗi ký tự trong phần quản trị

en: Admin Strings to Translate
vi: Các chuỗi ký tự trong phần quản trị cần dịch

en: Administrator for %s
vi: Quản trị viên cho %s

en: Advanced Translation Editor
vi: Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao

en: Advanced Translation Editor error:
vi: Lỗi Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao:

en: Advanced Translation Editor is active
vi: Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao đang hoạt động

en: Advanced Translation Editor is disabled.
vi: Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao đã bị vô hiệu hóa.

en: Advanced Translation Editor is enabled and active
vi: Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao đã được kích hoạt và đang hoạt động

en: Advanced Translation Editor is enabled but not active yet
vi: Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao đã được kích hoạt nhưng chưa hoạt động

en: Advanced Translation Editor is not active yet
vi: Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao chưa hoạt động

en: Advanced Translation Editor returned errors for %1$s job.
vi: Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao trả về lỗi đối với công việc %1$s.

en: Advanced Translation Editor subscription
vi: Gói đăng ký Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao

en: All
vi: Tất cả

en: All Languages
vi: Tất cả các ngôn ngữ

en: All Translation Priorities
vi: Tất cả các ưu tiên bản dịch

en: All new lines should be replaced by HTML element %s. Use this option if translation tool used by translator does not support new lines characters (for example Virtaal software)
vi: Tất cả các dòng phải được thay thế bằng thành phần HTML %s. Sử dụng tùy chọn này nếu công cụ dịch thuật mà người dịch sử dụng không hỗ trợ  ký tự của các dòng mới (ví dụ phần mềm Virtaal)

en: All posts and strings have been processed. %s links were changed to point to the translated content.
vi: Tất cả bài viết và chuỗi ký tự đã được xử lý. %s đường dẫn đã được đổi thành điểm đến nội dung được dịch.

en: All posts have been processed. %s links were changed to point to the translated content.
vi: Tất cả các bài viết vừa được xử lý. Các đường dẫn %s đã được thay đổi để chỉ đến nội dung được dịch.

en: All statuses
vi: Tất cả trạng thái

en: All translation jobs
vi: Tất cả các công việc dịch thuật

en: All translation statuses
vi: Tất cả trạng thái dịch thuật

en: All types
vi: Tất cả các loại

en: Allow visitors to tell you about translation issues by enabling %s
vi: Cho phép khách truy cập thông báo cho bạn các lỗi về bản dịch bằng cách kích hoạt %s

en: Alt Text
vi: Văn bản thay thế

en: An email has been sent to %s
vi: Một email đã được gửi đến %s

en: An error occurred
vi: Đã phát sinh lỗi

en: An error occurred:
vi: Đã phát sinh lỗi:

en: Any
vi: Bất kỳ

en: Any existing content (translations) will be overwritten when creating duplicates.
vi: Bất kỳ nội dung hiện có (các bản dịch) sẽ bị ghi đè khi tạo bản sao.

en: Any language
vi: Bất kỳ ngôn ngữ

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Are you sure you want to abort this translation?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn hủy bỏ bản dịch này?

en: Are you sure you want to cancel these jobs?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn hủy các công việc này?

en: Are you sure you want to reset the %1$s translation process?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn cài đặt lại quy trình dịch thuật %1$s?

en: Are you sure you want to resign from this job?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn rút khỏi công việc này?

en: Ask us
vi: Hãy hỏi chúng tôi

en: At your service
vi: Luôn sẵn lòng hỗ trợ bạn

en: Authenticate
vi: Xác thực

en: Authenticate & Continue
vi: Xác thực & Tiếp tục

en: Auto-generate from title (default)
vi: Tự động tạo từ tiêu đề (mặc định)

en: Autoformat
vi: Định dạng tự động

en: Available to translate
vi: Có sẵn để dịch

en: Back to adding translators
vi: Quay lại để thêm người dịch

en: Basic information
vi: Thông tin cơ bản

en: Batch
vi: Lô

en: Batch Name:
vi: Tên lô:

en: Batch is empty
vi: Lô này trống

en: Batch name:
vi: Tên lô:

en: Batch rolled back
vi: Lô dịch bị trả về

en: Before you can start sending content to translation, you need to complete a short setup.
vi: Trước khi bạn có thể gửi nội dung cần dịch, bạn cần hoàn tất một thiết lập ngắn.

en: Body
vi: Nội dung

en: Bulk Actions
vi: Hành động gộp (Bulk Actions)

en: Cancel
vi: Hủy

en: Cancel selected
vi: Hủy bỏ các lựa chọn

en: Cannot edit this item, because it is currently in the translation basket.
vi: Không thể chỉnh sửa mục này, vì hiện tại nó đang ở trong giỏ dịch thuật.

en: Caption
vi: Chú thích

en: Changes in these translations will affect terms in general! (Not only for this post)
vi: Các thay đổi trong các bản dịch sẽ ảnh hưởng đến các thuật ngữ nói chung! (Không chỉ dành cho bài viết này)

en: Check all
vi: Chọn tất cả

en: Check available Translation Services
vi: Kiểm tra Dịch vụ Dịch thuật khả dụng

en: Check status and get translations
vi: Kiểm tra trạng thái và nhận bản dịch

en: Choose Your Translation Editor
vi: Chọn Trình biên tập dịch thuật của bạn

en: Choose at least one translation action
vi: Chọn ít nhất một thao tác dịch thuật

en: Choose default format for XLIFF file:
vi: Chọn định dạng mặc định cho tập tin XLIFF:

en: Choose if translations should be published when received. Note: If Publish is selected, the translation will only be published if the original document is published when the translation is received.
vi: Chọn cho phép các bản dịch có được đăng tải không khi nhận được. Lưu ý: Nếu chọn Đăng tải, bản dịch sẽ chỉ được đăng tải nếu tài liệu gốc được đăng tải khi nhận được bản dịch.

en: Choosing the translation method of the site and setting up translators
vi: Chọn phương thức dịch thuật của trang web và thiết lập các biên dịch viên

en: Choosing which content to translate
vi: Chọn loại nội dung cần dịch

en: Classic Translation Editor
vi: Trình biên tập Dịch thuật thông thường

en: Clear
vi: Xóa

en: Clear Basket
vi: Xóa giỏ dịch thuật

en: Clear log
vi: Xóa nhật ký

en: Clear search
vi: Xóa tìm kiếm

en: Collapse
vi: Thu gọn

en: Committing jobs...
vi: Công việc đang thực hiện...

en: Communicating with translators
vi: Giao tiếp với các biên dịch viên

en: Communication Log
vi: Nhật ký liên lạc

en: Communication logging is currently disabled. To allow WPML support to help you with issues related to sending content to translation, you need to enable the communication logging.
vi: Việc ghi nhật ký liên lạc hiện bị vô hiệu. Để cho phép WPML hỗ trợ bạn xử lý các sự cố liên quan đến việc gửi nội dung cần dịch, bạn phải kích hoạt tính năng ghi nhật ký liên lạc.

en: Complete
vi: Hoàn thành

en: Configure
vi: Thiết lập (cấu hình)

en: Connect this site to your %PLACEHOLDER% account
vi: Kết nối trang web này với tài khoản %PLACEHOLDER%

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Content duplication
vi: Sao chép nội dung

en: Content updates log
vi: Nhật ký cập nhật nội dung

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Continue to %s
vi: Tiếp tục đến %s

en: Copy & Overwrite all fields
vi: Sao chép & ghi đè tất cả các trường

en: Copy all fields from original
vi: Sao chép tất cả các trường từ bản gốc

en: Copy from original
vi: Sao chép từ bản gốc

en: Copy from original language if translation language uses encoded URLs
vi: Sao chép từ ngôn ngữ gốc nếu ngôn ngữ dịch sang sử dụng URL được mã hóa (encoded URL)

en: Copy from original to translation
vi: Sao chép từ bản gốc sang bản dịch

en: Copy once
vi: Sao chép một lần

en: Copy to empty fields only
vi: Chỉ sao chép sang các trường trống

en: Could not find user!
vi: Không thể tìm thấy người dùng!

en: Could not retrieve file from archive.
vi: Không thể lấy tập tin từ mục lưu trữ.

en: Could not update the translation pickup mode.
vi: Không thể cập nhật chế độ chọn bản dịch.

en: Count time
vi: Đếm thời gian

en: Create a new user and set as Translator
vi: Tạo người dùng mới và đặt làm Biên dịch viên

en: Create a new user to be the Translation Manager
vi: Tạo người dùng mới sẽ trở thành Quản lý Dịch thuật

en: Create a new user to be the Translation Manager:
vi: Tạo người dùng mới sẽ trở thành Quản lý Dịch thuật:

en: Create translations manually
vi: Tự tạo bản dịch

en: Custom Fields
vi: Trường tùy biến

en: Custom Fields Translation
vi: Dịch thuật trường dữ liệu tùy biến

en: Custom Term Meta Translation
vi: Tùy chỉnh Dịch thuật Meta Thuật Ngữ

en: Custom XML Configuration
vi: Tùy chỉnh Cấu hình XML

en: Custom XML configuration
vi: Tùy chỉnh cấu hình XML

en: Custom fields
vi: Trường tùy biến

en: Custom posts slug translation options
vi: Tùy chọn dịch slug cho bài viết tùy biến

en: Date
vi: Ngày

en: De-authorize
vi: Hủy xác thực

en: Deactivate
vi: Tắt (vô hiệu hóa)

en: Deadline
vi: Thời hạn

en: Dear %s,
vi: Xin chào %s,

en: Deleted
vi: Đã xóa

en: Description
vi: Miêu tả

en: Did you know that you can also set Translation Services and professional translators will handle your translation?
vi: Bạn có biết rằng bạn cũng có thể cài đặt Dịch vụ Dịch thuật và người dịch chuyên nghiệp sẽ xử lý bản dịch của bạn?

en: Disable logging
vi: Vô hiệu hóa việc ghi nhật ký

en: Disable the possibility of creating accounts for users on wpml.org
vi: Vô hiệu hóa tính năng tạo tài khoản dành cho người dùng trên wpml.org

en: Dismiss
vi: Bỏ qua

en: Displaying %s&#8211;%s of %s
vi: Hiển thị %s&#8211;%s của %s

en: Do nothing
vi: Không làm gì cả

en: Do nothing - all new line characters will stay untouched.
vi: Không làm gì - vẫn giữ nguyên tất cả các ký tự của dòng mới.

en: Do you already have an account at %PLACEHOLDER%?
vi: Bạn đã có tài khoản tại %PLACEHOLDER%?

en: Do you want to use a translation service for some or all of your site’s content?
vi: Bạn có muốn sử dụng dịch vụ dịch thuật cho một số hoặc tất cả nội dung trang web của mình?

en: Document status
vi: Trạng thái văn bản

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Don't include already translated terms in the translation editor
vi: Không bao hàm các thuật ngữ đã được dịch trong trình biên tập dịch thuật

en: Don't show this again.
vi: Không hiện thông báo này nữa.

en: Don't show this warning again
vi: Không hiển thị lại cảnh báo này

en: Don't translate
vi: Không dịch

en: Done
vi: Xong

en: Done!
vi: Xong!

en: Done!
vi: Xong!

en: Draft
vi: Nháp

en: Duplicate
vi: Sao chép

en: Duplicate content
vi: Sao chép nội dung

en: Duplicating
vi: Đang tạo bản sao

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit Languages
vi: Sửa các ngôn ngữ

en: Edit Translation Priority
vi: Chỉnh sửa ưu tiên bản dịch

en: Edit anyway
vi: Vẫn chỉnh sửa

en: Edit independently
vi: Chỉnh sửa độc lập

en: Edit language pair(s) for translator
vi: Chỉnh sửa (các) cặp ngôn ngữ dành cho biên dịch viên

en: Edit note for the translators
vi: Sửa ghi chú cho người dịch

en: Edit the %s translation
vi: Sửa bản dịch trong %s

en: Edit translatable strings
vi: Sửa các chuỗi ký tự có thể dịch

en: Edit user
vi: Chỉnh sửa người dùng

en: Enable logging
vi: Kích hoạt tính năng ghi nhật ký

en: Enable other translation services
vi: Kích hoạt dịch vụ dịch thuật khác

en: Enter here your %s authentication details
vi: Nhập vào đây thông tin xác thực %s của bạn

en: Error
vi: Lỗi

en: Error details
vi: Chi tiết về lỗi

en: Errors:
vi: Lỗi:

en: Estimated cost: %s USD
vi: Chi phí ước tính: %s USD

en: Every %d Minutes
vi: Cứ %d phút

en: Excerpt
vi: Trích dẫn

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Export
vi: Xuất

en: Export all filtered jobs of %1$s from %2$s to %3$s in %4$s:
vi: Xuất tất cả công việc được lọc của %1$s từ %2$s đến %3$s trong %4$s:

en: Export all jobs:
vi: Xuất tất cả các công việc:

en: Export full log in CSV
vi: Xuất nhật ký đầy đủ trong CSV

en: External package ID: %d
vi: ID gói bên ngoài: %d

en: Failed step: %s
vi: Bước thất bại: %s

en: Failed to disconnect posts
vi: Không thể ngắt kết nối các bài đăng

en: Failed to send email
vi: Không thể gửi email

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Finished Post Duplication
vi: Bản sao bài viết đã hoàn tất

en: First available
vi: Người đầu tiên

en: First name:
vi: Tên:

en: Fold/Unfold code
vi: Mã gập lại/Mở ra

en: For WPML components you can receive updates from your %s or automatically, after you register WPML.
vi: Từ các thành phần WPML bạn có thể nhận các bản cập nhật từ %s của mình hoặc tự động, sau khi bạn đăng ký WPML.

en: For retrieving debug information for communication between your%s site and the translation system, use the <a href="%s">communication log</a> page.
vi: Để truy xuất thông tin gỡ lỗi để giao tiếp giữa trang %s của bạn và hệ thống dịch thuật, sử dụng trang <a href="%s">nhật ký liên lạc</a>.

en: From
vi: Từ

en: From %1$s to %2$s:
vi: Từ %1$s đến %2$s:

en: General settings
vi: Cài đặt chung

en: Generated by WPML plugin, running on %s.
vi: Do plugin WPML tạo ra, chạy trên %s.

en: Give a name to the batch. If omitted, the default name will be applied.
vi: Đặt tên cho lô dịch thuật. Nếu bị bỏ qua, sẽ áp dụng tên mặc định.

en: Go back
vi: Quay lại

en: Great for smaller sites
vi: Lý tưởng cho các trang web nhỏ

en: HTML-free editing
vi: Chỉnh sửa không cần HTML

en: Help
vi: Giúp đỡ

en: Here is the full list of translation services that are integrated with WPML. With any service that you choose, you enjoy a streamlined process.
vi: Dưới đây là danh sách đầy đủ về các dịch vụ dịch thuật được tích hợp với WPML. Với bất kỳ dịch vụ nào mà bạn chọn, bạn có thể tận hưởng quy trình được sắp xếp phù hợp.

en: Hi %s,
vi: Xin chào %s,

en: Hide completed
vi: Ẩn hoàn tất

en: Hide system fields
vi: Ẩn các trường hệ thống

en: Hide this
vi: Ẩn cái này

en: How new lines characters in XLIFF files should be handled?
vi: Cách thức xử lý ký tự của các dòng mới trong tập tin XLIFF?

en: How should the site receive completed translations from Translation Service?
vi: Cách thức trang này có thể nhận các bản dịch hoàn chỉnh từ Công ty Dịch vụ Dịch thuật?

en: How to find API token in %PLACEHOLDER%
vi: Cách thức tìm API Token trong %PLACEHOLDER%

en: How to send content to your translators
vi: Cách thức gửi nội dung cho các biên dịch viên của bạn.

en: How to translate posts and pages
vi: Cách thức dịch các bài viết và các trang

en: How to write Language Configuration Files
vi: Cách thức ghi Tập tin Cấu hình Ngôn ngữ

en: I am about to stop any ongoing work done by %1$s.
vi: Tôi chuẩn bị dừng bất kỳ công việc đang diễn ra nào bằng %1$s.

en: I changed my mind
vi: Tôi đã thay đổi suy nghĩ

en: ICanLocalize migration could not complete
vi: Không thể hoàn tất quá trình di chuyển của ICanLocalize

en: Ideal for commercial sites
vi: Lý tưởng cho các trang web thương mại

en: If the problem continues, please contact %s.
vi: Nếu sự cố vẫn tiếp tục, vui lòng liên hệ %s.

en: If this is not your production site (it's a staging or testing site), please do not run the update.
vi: Nếu đây không phải trang sản xuất của bạn (nó là trang phân kỳ hoặc thử nghiệm), vui lòng không chạy cập nhật.

en: If you are building this site for a client, it's a lot better to make your client the Translation Manager.
vi: Nếu bạn đang xây dựng trang web này cho khách hàng, tốt hơn hết là để khách hàng của bạn trở thành Quản lý Dịch thuật.

en: If you are building this site for a client, it's better to wait until you deliver the site. Then, set your client as the site's Translation Manager. As the site's admin, you can translate everything without completing this wizard.
vi: Nếu bạn đang xây dựng trang web này cho một khách hàng, tốt hơn nên đợi cho đến khi bạn gửi đi trang web. Sau đó, thiết lập khách hàng của bạn thành Quản lý Dịch thuật. Là quản trị viên của trang web, bạn có thể dịch mọi thứ mà không cần hoàn tất trình hướng dẫn này.

en: If you are in a production site, you have to run this update before you can send more content for translation and receive completed translations.
vi: Nếu bạn đang ở trong trang sản xuất, bạn phải chạy cập nhật này trước khi bạn có thể gửi thêm nội dung cần dịch và nhận các bản dịch hoàn tất.

en: If you don't have one, you can create it after clicking the authenticate button.
vi: Nếu bạn không có, bạn có thể tạo nó sau khi nhấn nút xác thực.

en: If you wish to use %1$s, please go to %2$s and use the %3$s button.
vi: Nếu bạn muốn sử dụng %1$s, vui lòng đi đến %2$s và sử dụng nút %3$s.

en: If you wish to use only local translators, please go to %1$s and use the %2$s button.
vi: Nếu bạn muốn chỉ sử dụng người dịch bản địa, vui lòng đi đến mục %1$s và sử dụng nút %2$s.

en: Import / Export XLIFF
vi: Nhập / Xuất XLIFF

en: In basket
vi: Trong giỏ dịch thuật

en: In order to add jobs to the queue you must:
vi: Để thêm các công việc cần dịch bạn phải:

en: In progress
vi: Đang xử lý

en: In the translation basket
vi: Trong giỏ dịch thuật này

en: Include XLIFF files in notification emails
vi: Bao gồm tập tin XLIFF trong email thông báo

en: Include XLIFF files in the notification emails
vi: Gửi kèm tập tin XLIFF trong thư thông báo

en: Incompatible Archive.
vi: Bản lưu trữ không tương thích.

[ctx: Incomplete local jobs after TS activation: [confirmation] 01 Message]
en: Are you sure you want to do this?
vi: Bạn có chắc là bạn muốn làm việc này?

[ctx: Incomplete local jobs after TS activation: [confirmation] 01 No]
en: No
vi: Không

[ctx: Incomplete local jobs after TS activation: [confirmation] 01 Yes]
en: Yes
vi: Có

[ctx: Incomplete local jobs after TS activation: [response] 00 Title]
en: Incomplete local translation jobs
vi: Công việc dịch thuật nội bộ chưa hoàn tất

[ctx: Incomplete local jobs after TS activation: [response] 01 Cancelled]
en: Cancelled local translation jobs:
vi: Công việc dịch thuật nội bộ bị hủy:

[ctx: Incomplete local jobs after TS activation: [response] 02 Open]
en: Open local translation jobs:
vi: Công việc dịch thuật nội bộ khả dụng:

[ctx: Incomplete local jobs after TS activation: [response] 03 Error]
en: Unable to cancel some or all jobs
vi: Không thể hủy một vài hoặc tất cả công việc

[ctx: Incomplete local jobs after TS activation: [response] 04 Error]
en: Unable to complete the action
vi: Không thể hoàn tất thao tác

[ctx: Incomplete local jobs after TS activation: [response] 10 Close button]
en: Local translation jobs will be kept and the above notice hidden.
vi: Công việc dịch thuật nội bộ sẽ được giữ lại và thông báo trên sẽ được ẩn đi.

[ctx: Incomplete local jobs after TS activation: [response] 20 Close button]
en: Close
vi: Đóng

en: Inside your %PLACEHOLDER% account, you will find an "API token". This token allows WPML to connect to your account at %PLACEHOLDER% to send and receive jobs.
vi: Bên trong tài khoản %PLACEHOLDER% của mình, bạn sẽ tìm thấy "API token". Token này cho phép WPML kết nối với tài khoản của bạn tại %PLACEHOLDER% để gửi và nhận các công việc.

en: Invalid Request
vi: Yêu cầu không hợp lệ

en: Invalid Request.
vi: Yêu cầu không hợp lệ.

en: Invalid request
vi: Yêu cầu không hợp lệ

en: It was not possible to refresh the active translation service information.
vi: Không thể làm mới thông tin dịch thuật đang hoạt động.

en: Items
vi: Các mục

en: Items sent for translation!
vi: Các mục được gửi để dịch!

en: Job %1$s: %2$s - %3$s
vi: Công việc %1$s: %2$s - %3$s

en: Job ID is missing
vi: Thiếu ID công việc

en: Job waiting for a translator in %s
vi: Công việc đang đợi người dịch trong %s

en: Jobs
vi: Công việc

en: Jobs could not be created in Advanced Translation Editor. Please try again or contact the WPML support for help.
vi: Không thể tạo các công việc trong Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao. Vui lòng thử lại hoặc liên hệ bộ phận hỗ trợ của WPML để được trợ giúp.

en: Jobs that are waiting for translation
vi: Các công việc đang chờ dịch

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language Pairs
vi: Các cặp ngôn ngữ

en: Language filtering has been disabled because you already have items in %s in the basket.
vi: Tính năng lọc ngôn ngữ vừa bị vô hiệu hóa vì bạn đã có các mục trong %s trong giỏ dịch thuật này.

en: Language pair
vi: Cặp ngôn ngữ

en: Language pairs not refreshed, please try again
vi: Các cặp ngôn ngữ chưa được làm mới, hãy thử lại

en: Language pairs refreshed
vi: Các cặp ngôn ngữ đã được làm mới

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Last attempt was on
vi: Lần thử gần nhất vào

en: Last check: %s
vi: Lần kiểm tra gần đây nhất: %s

en: Last error
vi: Lỗi gần nhất

en: Last name:
vi: Họ:

en: Learn how to translate content that comes from Gutenberg
vi: Tìm hiểu cách thức dịch nội dung đến từ Gutenberg

en: Learn more
vi: Tìm hiểu thêm

en: Learn more about WPML's Advanced Translation Editor
vi: Tìm hiểu thêm về Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao của WPML

en: Learn more about the different translation options
vi: Tìm hiểu thêm về các tùy chọn dịch khác nhau

en: Link to original document %d
vi: Đường dẫn đến văn bản gốc %d

[ctx: List of translation jobs: %s replaced by "list of translation jobs"]
en: You can see all the jobs that you sent and their deadlines in the %s.
vi: Bạn có thể xem tất cả công việc mà bạn đã gửi và thời gian của chúng trong %s.

[ctx: List of translation jobs: used to build a link to the translation jobs page]
en: list of translation jobs
vi: danh sách công việc dịch thuật

en: Loaded
vi: Đã tải

en: Local
vi: Nội bộ

en: Local Translators
vi: Biên dịch viên bản địa

en: Local translators
vi: Biên dịch viên bản địa

en: Looking for a different translation service?
vi: Bạn đang tìm kiếm dịch vụ dịch thuật khác?

en: Looks like you are running a multilingual WooCommerce site. To easily translate WooCommerce products and categories, you should use %s
vi: Có vẻ như bạn đang chạy trang web WooCommerce đa ngôn ngữ. Để dễ dàng dịch các sản phẩm và danh mục WooCommerce, bạn nên sử dụng %s

en: Machine Translation
vi: Dịch thuật bằng máy

en: Make myself the site’s Translation Manager
vi: Tự cho phép bạn trở thành Quản lý Dịch thuật của trang web

en: Manage translator subscriptions
vi: Quản lý các gói đăng ký của biên dịch viên

en: Manage your translators
vi: Quản lý người dịch của bạn

en: Migration to ICL 2.0
vi: Tích hợp vào ICL 2.0

en: Minimize
vi: Thu nhỏ

en: Minor edit - don't update translation
vi: Thay đổi nhỏ - không cần cập nhật bản dịch

en: Missing or wrong data:
vi: Dữ liệu bị thiếu hoặc sai:

en: More
vi: Xem thêm

en: More information
vi: Thêm thông tin

en: Multilingual Content Setup
vi: Thiết lập nội dung đa ngôn ngữ

en: Name
vi: Tên

en: Need help with translation?
vi: Bạn cần trợ giúp với bản dịch?

en: Need translators?
vi: Cần người dịch?

en: Needs refresh - Some items of this type are not counted
vi: Cần làm mới - Một số hạng mục của loại này chưa được đếm

en: Needs updating
vi: Cần cập nhật

en: New Translation Priority Name
vi: Tên ưu tiên bản dịch mới

en: New lines character
vi: Ký tự của các dòng mới

en: New translation job from %s
vi: Công việc dịch thuật mới từ %s

en: No custom fields found. It is possible that they will only show up here after you add more posts after installing a new plugin.
vi: Không tìm thấy trường tùy biến nào. Có thể là chúng sẽ chỉ hiển thị ở đây khi bạn thêm các bài viết sau khi cài đặt plugin mới.

en: No documents found
vi: Không tìm thấy tài liệu nào

en: No duplicate posts found to disconnect.
vi: Không tìm thấy bài đăng trùng lặp để ngắt kết nối.

en: No items found in basket
vi: Không tìm thấy mục nào trong giỏ dịch thuật

en: No matches
vi: Không khớp (no match)

en: No selected translators!
vi: Không có người dịch nào được chọn!

en: No term meta found. It is possible that they will only show up here after you add/create them.
vi: Không tìm thấy meta thuật ngữ. Có thể chúng sẽ chỉ hiển thị tại đây sau khi bạn thêm/tạo chúng.

en: No thanks, I'm using my own translators
vi: Không, cảm ơn. Tôi đang sử dụng các biên dịch của chính mình

en: No translation jobs found
vi: Không tìm thấy công việc dịch thuật nào

en: No translation jobs were selected for export.
vi: Không có công việc dịch thuật nào được lựa chọn để xuất ra.

en: No translation languages configured for this user.
vi: Người dùng này không được thiết lập để dịch bất cứ ngôn ngữ nào.

en: No, I need to create an account
vi: Không, tôi cần tạo một tài khoản

en: None found
vi: Không tìm thấy

en: Not loaded
vi: Chưa được tải

en: Not needed
vi: Không cần thiết

en: Not sure? %s.
vi: Không chắc chắn? %s.

en: Not translated
vi: Chưa được dịch

en: Not translated or needs updating
vi: Chưa được dịch hoặc cần cập nhật

en: Note for the translators
vi: Ghi chú cho người dịch

en: Notes
vi: Lưu ý

en: Notification emails to the translation manager
vi: Email thông báo cho nhân viên quản lý dịch thuật

en: Notification emails to translators
vi: Email thông báo đến người dịch

en: Notification emails:
vi: Email thông báo:

en: Notify the translation manager when jobs are late by %s days
vi: Thông báo cho nhân viên quản lý dịch thuật khi công việc bị trễ %s ngày

en: Notify the translation manager when jobs complete %s
vi: Thông báo cho nhân viên quản lý dịch thuật khi công việc hoàn tất %s

en: Notify translators when new jobs are waiting for them
vi: Thông báo cho người dịch khi có công việc mới đang chờ họ

en: Notify translators when they are removed from jobs
vi: Thông báo cho người dịch khi họ bị xóa khỏi công việc

en: Number of attempts made
vi: Số lần thử đã thực hiện

en: Number of pages
vi: Số lượng trang

en: Number of strings
vi: Số lượng chuỗi ký tự

en: Number of words
vi: Số lượng từ

en: Often not recommended
vi: Thường không khuyên dùng

en: One of the selected strings is in a language that is not activate. It can not be added to the translation basket.
vi: Một trong các chuỗi ký tự đã chọn thuộc về một  ngôn ngữ chưa được kích hoạt. Nó không thể được thêm vào giỏ dịch thuật.

en: One or more strings sent to %s
vi: Một hoặc nhiều chuỗi ký tự đã được gửi đến %s

en: Only Translation Managers can add translators to the site. You can assign a different WordPress user to be the site's Translation Manager or make yourself a Translation Manager.
vi: Chỉ các Quản lý Dịch thuật mới có thể thêm biên dịch viên vào trang web. Bạn có thể  chỉ định một người dùng WordPress khác trở thành Quản lý Dịch thuật của trang web hoặc tự cho phép mình trở thành Quản lý Dịch thuật.

en: Open in Translation Editor
vi: Mở trong Trình biên tập Dịch thuật

en: Open the communication log
vi: Mở nhật ký liên lạc

en: Open the content updates log
vi: Mở nhật ký cập nhật nội dung

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Original
vi: Bản gốc

en: Original Page
vi: Trang gốc

en: Other Translation Services
vi: Các Dịch vụ Dịch thuật khác

en: Overdue translation jobs report
vi: Báo cáo công việc dịch thuật trễ thời hạn

en: PHP Extension
vi: Trình mở rộng PHP

en: PHP Setting
vi: Cài đặt PHP

en: Page URL
vi: URL của trang

en: Partial translation
vi: Một phần bản dịch

en: Partner Translation Services
vi: Dịch vụ Dịch thuật của đối tác

en: Pending Review
vi: Chờ xét duyệt

[ctx: Pickup Log Column]
en: Batch ID
vi: ID Lô

[ctx: Pickup Log Column]
en: Content status
vi: Trạng thái nội dung

[ctx: Pickup Log Column]
en: Content type
vi: Kiểu nội dung

[ctx: Pickup Log Column]
en: Debug data
vi: Dữ liệu gỡ lỗi

[ctx: Pickup Log Column]
en: Edit URL of original
vi: Chỉnh sửa URL của bản gốc

[ctx: Pickup Log Column]
en: Edit URL of translation
vi: Chỉnh sửa URL của bản dịch

[ctx: Pickup Log Column]
en: Element type
vi: Kiểu yếu tố

[ctx: Pickup Log Column]
en: Front-end URL of original
vi: Front-end URL của bản gốc

[ctx: Pickup Log Column]
en: Front-end URL of translation
vi: Front-end URL của bản dịch

[ctx: Pickup Log Column]
en: Job ID
vi: ID công việc

[ctx: Pickup Log Column]
en: Job state
vi: Trạng thái công việc

[ctx: Pickup Log Column]
en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

[ctx: Pickup Log Column]
en: New or updated
vi: Mới hoặc được cập nhật

[ctx: Pickup Log Column]
en: Original element ID
vi: ID yếu tố gốc

[ctx: Pickup Log Column]
en: Pickup CMS_ID
vi: Chọn CMS_ID

[ctx: Pickup Log Column]
en: Pickup ID
vi: Chọn ID

[ctx: Pickup Log Column]
en: Pickup method
vi: Phương pháp chọn

[ctx: Pickup Log Column]
en: Serialized data
vi: Dữ liệu chuỗi hóa

[ctx: Pickup Log Column]
en: Source language
vi: Ngôn ngữ nguồn

[ctx: Pickup Log Column]
en: Source language code
vi: Mã ngôn ngữ nguồn

[ctx: Pickup Log Column]
en: Status of original
vi: Trạng thái của bản gốc

[ctx: Pickup Log Column]
en: Status of translation
vi: Trạng thái của bản dịch

[ctx: Pickup Log Column]
en: Target language
vi: Ngôn ngữ đích

[ctx: Pickup Log Column]
en: Time
vi: Thời gian

[ctx: Pickup Log Column]
en: Title
vi: Tiêu đề

[ctx: Pickup Log Column]
en: Type
vi: Kiểu

[ctx: Pickup Log Value]
en: New
vi: Mới

[ctx: Pickup Log Value]
en: Updated
vi: Đã cập nhật

[ctx: Pickup Log Value]
en: {untitled}
vi: {chưa đặt tên}

en: Please activate translation service first.
vi: Vui lòng kích hoạt dịch vụ dịch thuật trước.

en: Please be advised that editing this term's translation here will change the value of the term in general. The changes made here, will not only affect this post!
vi: Vui lòng lưu ý rằng nhìn chung việc sửa bản dịch của cụm từ này ở đây sẽ thay đổi giá trị của cụm từ. Các thay đổi được thực hiện tại đây sẽ không ảnh hưởng đến bài viết này!

en: Please choose
vi: Vui lòng chọn

en: Please contact WPML support and give them the following debug information:
vi: Vui lòng liên hệ bộ phận hỗ trợ WPML và cung cấp cho họ thông tin gỡ lỗi sau:

en: Please contact your administrator.
vi: Vui lòng liên hệ quản trị viên của bạn.

en: Please go to %1$s and use the %2$s button.
vi: Vui lòng truy cập %1$s và sử dụng nút %2$s.

en: Please open the confirmation email that you received and click on the link inside it to confirm your email.
vi: Vui lòng mở email xác nhận mà bạn nhận được và nhấp vào đường dẫn bên trong để xác nhận email của bạn.

en: Please refer to the <a href="%s">Translation Management dashboard</a> for the exact status of this translation.
vi: Vui lòng tham khảo <a href="%s">Bảng điều khiển Quản lý Dịch thuật</a> để biết trạng thái chính xác của bản dịch

en: Please register WPML to enable the professional translation option
vi: Vui lòng đăng ký WPML để kích hoạt tùy chọn dịch thuật chuyên nghiệp

en: Please select at least one document to translate.
vi: Vui lòng chọn ít nhất một tài liệu để dịch.

en: Please select at least one language to translate into.
vi: Vui lòng chọn ít nhất một ngôn ngữ để chuyển ngữ.

en: Please update all components which you are using.
vi: Vui lòng cập nhật các thành phần bạn đang sử dụng.

en: Please wait a few minutes and try again to see if there’s a temporary problem.
vi: Vui lòng đợi vài phút và thử lại để xem liệu có sự cố tạm thời nào không.

en: Please, check the %2$s page for more details.
vi: Vui lòng, chọn trang %2$s để biết thông tin chi tiết.

en: Popularity
vi: Phổ biến

en: Post "%s" will be ignored for %s, because it is an original post.
vi: Bài viết "%s" sẽ bị bỏ qua đối với %s, vì đây là một bài viết gốc.

en: Post "%s" will be ignored for %s, because translation is already in progress.
vi: Bài viết "%s" sẽ bị bỏ qua đối với %s, vì quá trình dịch đang diễn ra.

en: Post Types Translation
vi: Bản dịch Dạng Bài viết

en: Post parent
vi: Trang mẹ của bài viết

en: Posts and pages synchronization
vi: Đồng bộ hóa các bài viết và các trang

en: Previous
vi: Trước đó

en: Pricing information
vi: Thông tin tính giá

en: Priority
vi: Ưu tiên

en: Private
vi: Riêng tư

en: Processing posts... %1$s of %2$s done.
vi: Đang xử lý các bài viết... đã hoàn tất %1$s trong số %2$s.

en: Processing strings... %1$s of %2$s done.
vi: Đang xử lý các chuỗi ký tự... đã hoàn tất %1$s trong số %2$s.

[ctx: Promote translation services: %s replaced by "professional translation services integrated with WPML"]
en: Need faster translation work? Try one of the %s.
vi: Bạn cần dịch nhanh hơn? Hãy thử %s.

[ctx: Promote translation services: used to build a link to the translation services page]
en: professional translation services integrated with WPML
vi: dịch vụ dịch thuật chuyên nghiệp được tích hợp với WPML

en: Publish status
vi: Trạng thái đăng tải

en: Published
vi: Đã được đăng

en: Quick Demo
vi: Mô phỏng nhanh

en: Recalculate
vi: Tính toán lại

en: Receiving email notifications when translations complete
vi: Nhận thông báo bằng email khi các bản dịch hoàn tất

en: Receiving notifications when there are issues with translations
vi: Nhận thông báo khi gặp sự cố với các bản dịch

en: Refresh
vi: Làm mới

en: Refresh Translation Services
vi: Làm mới Dịch vụ Dịch thuật

en: Refresh information
vi: Làm mới thông tin

en: Refresh language pairs
vi: Làm mới các cặp ngôn ngữ

en: Refreshing translation service information...
vi: Đang làm mới thông tin dịch vụ dịch thuật...

en: Reloading:
vi: Đang tải lại:

en: Remove
vi: Xóa

en: Remove Translation Manager
vi: Xóa Quản lý Dịch thuật

en: Remove from Translation Basket
vi: Xóa khỏi giỏ dịch thuật

en: Removed from translation job on %s
vi: Đã xóa công việc dịch thuật ở %s

en: Request activation
vi: Yêu cầu kích hoạt

en: Request activation from
vi: Yêu cầu kích hoạt từ

en: Request activation to receive an email with directions to activate the service.
vi: Yêu cầu kích hoạt để nhận email chứa hướng dẫn kích hoạt dịch vụ.

en: Request to use WPML's Advanced Translation Editor by %s
vi: Yêu cầu sử dụng Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao của WPML của %s

en: Required
vi: Bắt buộc

en: Resend activation email
vi: Gửi lại email kích hoạt

en: Resend that email
vi: Gửi lại email đó

en: Reset filter
vi: Đặt lại bộ lọc

en: Reset professional translation state
vi: Cài đặt lại trạng thái dịch thuật chuyên nghiệp

en: Resign
vi: Từ bỏ

en: Rollback jobs...
vi: Hoàn trả công việc...

en: Rollback migration (use at your own risk!)
vi: Tích hợp về bản cũ (bạn chịu rủi ro khi sử dụng!)

en: Running this update on a non-production site will make it impossible to correctly run it on the production site.
vi: Việc chạy cập nhật trên trang phi sản xuất sẽ khiến nó không thể chạy chính xác trên trang sản xuất.

en: Same as the original document
vi: Giống như văn bản gốc

en: Save
vi: Lưu

en: Save & Close
vi: Lưu & Đóng

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Scan now and adjust links
vi: Quét ngay và điều chỉnh các đường dẫn

en: Scheduled
vi: Đã lên kế hoạch

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search for user
vi: Tìm kiếm người dùng

en: Select
vi: Chọn

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select Translation Method
vi: Chọn phương thức dịch thuật

en: Select Translation Service
vi: Chọn Dịch vụ Dịch thuật

en: Select additional options
vi: Chọn các tùy chọn bổ sung

en: Select an existing WordPress user (needs to be an editor or above)
vi: Chọn người dùng WordPress có sẵn (phải là biên tập viên hoặc quyền cao hơn)

en: Select an existing WordPress user (needs to be an editor or above):
vi: Chọn người dùng WordPress có sẵn (phải là biên tập viên trở lên):

en: Select an existing user and set as Translator
vi: Chọn một người dùng có sẵn và đặt thành Biên dịch viên (Người dịch)

en: Select the Translation Manager
vi: Chọn Quản lý Dịch thuật

en: Select the Translation Manager for this site
vi: Lựa chọn Quản lý Dịch thuật cho trang web này

en: Select the xliff file or zip file to upload from your computer:&nbsp;
vi: Chọn tập tin xliff hoặc zip để tải lên từ máy tính của bạn:&nbsp;

en: Send
vi: Gửi

en: Send all items for translation
vi: Gửi tất cả các mục để dịch

en: Send instructions to %s
vi: Gửi hướng dẫn đến %s

en: Send me a notification email when there is something new to translate
vi: Gửi email thông báo cho tôi khi có thứ gì đó cần dịch

en: Sending for translation
vi: Đang gửi để dịch

en: Sending request...
vi: Đang gửi yêu cầu...

en: Service activated.
vi: Dịch vụ được kích hoạt.

en: Service invalidated.
vi: Dịch vụ bị vô hiệu hóa.

en: Services Refreshed.
vi: Đã làm mới dịch vụ.

en: Set Local Translators
vi: Thiết lập biên dịch viên bản địa

en: Set Translation Manager
vi: Thiết lập Quản lý Dịch thuật

en: Set language pair(s)
vi: Thiết lập (các) cặp ngôn ngữ

en: Set language pair(s) for Translator %USERNAME%
vi: Thiết lập (các) cặp ngôn ngữ dành cho Biên dịch viên %USERNAME%

en: Set-up the translation
vi: Thiết lập quá trình dịch thuật

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Shortcuts
vi: Lối tắt

en: Show differences
vi: Hiển thị sự khác nhau

en: Show other professional translation options
vi: Hiển thị các tùy chọn dịch thuật chuyên nghiệp khác

en: Show system fields
vi: Hiển thị các trường hệ thống

en: Show translation instructions in the list of pages
vi: Hiển thị hướng dẫn dịch trong danh sách các trang

en: SimpleXML extension
vi: Trình mở rộng SimpleXML

en: SimpleXML extension is required for using XLIFF files in WPML Translation Management.
vi: Cần có trình mở rộng SimpleXML để sử dụng tập tin XLIFF trong WPML Translation Management.

en: Skip this setup
vi: Bỏ qua thiết lập này

en: Skip this step - I don't need to add more translators
vi: Bỏ qua bước này - Tôi không cần bổ sung thêm biên dịch viên

en: Skip this step - I want to add my own translators
vi: Bỏ qua bước này - Tôi muốn thêm các biên dịch viên của mình

en: Some communications with the translation proxy are locked.
vi: Một số liên lạc với ủy quyền dịch thuật đã bị khóa.

en: Some fields in translation are already filled!
vi: Một vài trường trong bản dịch đã được điền!

en: Some of the content that you selected for translation includes fields that are encoded. Translators will not be able to work on this kind of content, so we removed it from the job.
vi: Một số nội dung mà bạn đã chọn để dịch chứa các trường mã hóa. Người dịch sẽ không thể làm việc trên kiểu nội dung đó, nên chúng tôi xóa nó khỏi công việc.

en: Sorry, the email could not be sent to %s for an unknown reason.
vi: Rất tiếc, không thể gửi email đến %s vì lý do chưa biết.

en: Spell checker
vi: Trình kiểm tra chính tả

en: Start the update
vi: Bắt đầu cập nhật

en: Status
vi: Trạng thái

en: String
vi: Chuỗi ký tự

en: String "%s" has not been sent.
vi: Chuỗi ký tự "%s" chưa được gửi đi.

en: String "%s" will be ignored for %s, because translation is already waiting for translator.
vi: Chuỗi ký tự "%s" sẽ bị bỏ qua đối với %s, vì bản dịch đang sẵn sàng đợi người dịch.

en: Strings
vi: Chuỗi ký tự

en: Strings in different languages are selected. They can not be added to the translation basket.
vi: Đã chọn các chuỗi ký tự ở các ngôn ngữ khác nhau. Chúng không thể được thêm vào giỏ dịch thuật.

en: Strings in the basket
vi: Chuỗi ký tự trong giỏ dịch thuật

en: Submitted data is not valid.
vi: Dữ liệu đã gửi không hợp lệ.

en: Successfully disconnected posts
vi: Ngắt kết nối thành công các bài đăng

en: Suggested deadline:
vi: Thời hạn đề xuất:

en: Summary
vi: Tóm tắt

en: Support for all content types
vi: Hỗ trợ tất cả các kiểu nội dung

en: Synchronize status
vi: Đồng bộ hóa trạng thái

en: Synchronize translators and translation managers
vi: Đồng bộ hóa các biên dịch và quản lý dịch thuật

[ctx: Take a translation job waiting for a translator]
en: take it
vi: Giành lấy

en: Take and translate
vi: Nhận và dịch

en: Taxonomies
vi: Thẻ taxonomy

en: Taxonomies Translation
vi: Bản dịch thẻ Taxonomy

en: Tell us which one
vi: Cho chúng tôi biết dịch vụ nào

en: Term Meta
vi: Meta Thuật ngữ

en: Terms translation is disabled
vi: Chức năng dịch cụm từ bị vô hiệu hóa

en: The Translation Manager that you selected should complete the rest of this setup-wizard.
vi: Trình quản lý Dịch thuật mà bạn đã chọn phải hoàn tất phần còn lại của hướng dẫn thiết lập này.

en: The Translation Manager will be responsible for the ongoing translation of the site.
vi: Quản lý Dịch thuật sẽ chịu trách nhiệm cho quá trình dịch thuật đang diễn ra của trang web.

en: The XML could not be saved.
vi: Không thể lưu XML này.

en: The XML has been saved.
vi: XML này đã được lưu lại.

en: The XML is not valid:
vi: XML này không hợp lệ:

en: The XML is valid.
vi: XML này hợp lệ.

en: The archive contains one or more empty files.
vi: Lưu trữ này chứa một hoặc nhiều tập tin trống.

en: The basket is empty
vi: Giỏ dịch thuật trống

en: The batch name was appended with the source language of its elements.
vi: Tên lô dịch thuật đã được gắn với ngôn ngữ gốc của các thành phần của nó.

en: The below exception has occurred while communicating with Translation Proxy, please try again later or contact support if the problem persists:
vi: Trường hợp ngoại lệ bên dưới vừa phát sinh trong khi kết nối với Translation Proxy, vui lòng thử lại hoặc liên hệ bộ phận hỗ trợ nếu sự cố vẫn còn:

en: The communication log is empty.
vi: Nhật ký liên lạc trống.

en: The constant DISABLE_WP_CRON should not be set to true.
vi: Hằng số DISABLE_WP_CRON không được đặt thành đúng.

en: The constant WPML_ENVIRONMENT is set to "Test".
vi: Hằng số WPML_ENVIRONMENT được đặt thành "Test".

en: The deadline that you set for the following jobs has passed:
vi: Thời hạn mà bạn đặt ra cho các công việc sau đã qua:

en: The following components are not updated:
vi: Các thành phần sau chưa được cập nhật:

en: The following table lists the content which professional translation updated or created.
vi: Bảng sau liệt kê nội dung mà bản dịch chuyên nghiệp được cập nhật hoặc tạo.

en: The items you have selected are now in the translation basket &ndash;
vi: Các mục bạn vừa chọn hiện giờ đang ở trong giỏ dịch thuật &ndash;

en: The length of the batch name exceeds the maximum length of %s
vi: Độ dài của tên lô dịch thuật vượt quá độ dài tối đa %s

en: The log is empty.
vi: Nhật ký trống.

en: The original has been deleted!
vi: Bản gốc vừa bị xóa!

en: The original post cannot be retrieved
vi: Không thể truy xuất bài đăng gốc

en: The site will fetch translations manually
vi: Trang web này sẽ lấy bản dịch một cách thủ công (manually)

en: The translation job (%s) doesn't belong to you.
vi: Công việc dịch thuật (%s) không thuộc về bạn.

en: The translation job was completed on time.
vi: Công việc dịch thuật đã được hoàn tất đúng thời hạn.

en: The translator %1$s is requesting to use the Advanced Translation Editor on site %2$s.
vi: Biên dịch viên %1$s đang yêu cầu sử dụng Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao trên trang web %2$s.

en: The translator %1$shas completed the translation job for "%2$s" from %3$s to %4$s.
vi: Biên dịch %1$sđã hoàn tất công việc dịch thuật dành cho "%2$s" từ %3$s đến %4$s.

en: The translator %1$shas updated the translation job for "%2$s" from %3$s to %4$s.
vi: Biên dịch %1$sđã cập nhật công việc dịch thuật cho "%2$s" từ %3$s đến %4$s.

en: The type of the post cannot be retrieved
vi: Không thể truy xuất dạng bài viết

en: The uploaded xliff file does not seem to be properly formed.
vi: Tập tin xliff đã tải lên có vẻ như được tạo không đúng cách.

en: The uploaded xliff file doesn't belong to this system.
vi: Tập tin xliff đã tải lên không thuộc về hệ thống này.

en: The xliff file could not be read.
vi: Không thể đọc tập tin xliff.

en: There are %s jobs waiting for a translator:
vi: Có %s công việc đang đợi người dịch:

en: There are %s jobs, which you can take (not specifically assigned to you):
vi: Có %s công việc mà bạn có thể nhận, (không được chỉ định cụ thể cho bạn):

en: There are base64 encoded fields in this document
vi: Có các trường được mã hóa theo base64 trong tài liệu này

en: There are no Jobs in the queue.
vi: Không có các công việc đang chờ xử lý.

en: There is 1 job waiting for a translator:
vi: Có 1 công việc đang đợi người dịch:

en: There is 1 job, which you can take (not specifically assigned to you):
vi: Có 1 công việc mà bạn có thể nhận (không được chỉ định cụ thể cho bạn):

en: There is a problem with your translation service.
vi: Có sự cố với dịch vụ dịch thuật của bạn.

en: There is new translated content on this site. You can scan posts and strings to adjust links to point to translated content.
vi: Có nội dung được dịch mới trên trang web này. Bạn có thể quét các bài viết và chuỗi ký tự để điều chỉnh các đường dẫn đến điểm đến nội dung được dịch.

en: This batch name already exists and was modified to ensure unique naming
vi: Tên lô này đã tồn tại và được sửa đổi để đảm bảo việc đặt tên duy nhất

en: This content came from the Gutenberg editor and you need to translate it carefully so that formatting in not broken.
vi: Nội dung đến từ trình biên tập Gutenberg và bạn cần dịch nó cẩn thận để định dạng không bị hỏng.

en: This deadline is what WPML suggests according to the amount of work that you already sent to this translator. You can modify this date to set the deadline manually.
vi: Thời hạn này là phần WPML gợi ý theo số lượng công việc bạn đã gửi cho người dịch này. Bạn có thể chỉnh sửa ngày này bằng cách thiết lập hạn chót theo cách thủ công.

en: This document is a duplicate of:
vi: Tài liệu là bản sao của:

en: This is a log of the communication between your site and the translation system. It doesn't include any private information and allows WPML support to help with problems related to sending content to translation.
vi: Đây là một nhật ký liên lạc giữa trang web của bạn và hệ thống dịch thuật. Nó không chứa bất kỳ thông tin riêng tư nào và cho phép WPML hỗ trợ để xử lý các sự cố liên quan đến việc gửi nội dung cần dịch.

en: This is a quick reminder about translation jobs that you sent and are behind schedule.
vi: Đây là lời nhắc nhở nhanh về công việc dịch thuật bạn đã gửi và đang trễ tiến độ.

en: This is indeed my production site
vi: Đây thực sự là trang sản xuất của tôi

en: This job cannot be edited anymore because a newer job for this element exists.
vi: Không thể chỉnh sửa thêm công việc này vì công việc mới hơn cho thành phần này đã tồn tại.

en: This message was automatically sent by Translation Management running on %s. To stop receiving these notifications contact the system administrator at %s.\n\nThis email is not monitored for replies.
vi: Thông báo này do Quản lý Dịch thuật chạy trên %s tự động gửi đi. Để ngừng nhận các thông báo này, hãy liên hệ với quản trị viên hệ thống tại %s.\n\nEmail này không được quản lý các phản hồi.

en: This message was automatically sent by Translation Management running on %s. To stop receiving these notifications, go to Notification Settings, or contact the system administrator at %s.\n\nThis email is not monitored for replies.
vi: Thông báo này do chức năng Quản lý Dịch thuật gửi tự động trên %s. Để ngừng nhận thông báo, vào mục Cài đặt Thông báo, hoặc liên hệ với quản trị viên tại %s.\n\nLưu ý: Email này không quản lý các thư trả lời.

en: This role includes:
vi: Vai trò này bao gồm:

en: This site can use WPML's Advanced Translation Editor, but you did not receive permission to use it. You are still translating with WPML's classic translation editor. Please ask your site's Translation Manager to enable the Advanced Translation Editor for you.
vi: Trang này có thể sử dụng Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao của WPML, nhưng bạn sẽ không nhận được giấy phép để sử dụng nó. Bạn vẫn đang dịch bằng trình biên tập dịch thuật thông thường của WPML. Vui lòng yêu cầu Quản lý Dịch thuật trang web của bạn kích hoạt Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao cho bạn.

en: This site doesn't yet have a Translation Manager.
vi: Trang web này chưa có Quản lý Dịch thuật.

en: This translation job is overdue by %s day.
vi: Công việc dịch thuật này đã quá hạn %s ngày.

en: This translation job is overdue by %s days.
vi: Công việc dịch thuật này đã quá hạn %s ngày.

en: This week %1$s had the following %2$s translation updates
vi: Tuần này, %1$s đã %2$s cập nhật bản dịch sau

en: To
vi: sang

en: To fix this problem, you need to tell WPML how these fields are encoded, so that WPML can decode them before sending for translation.
vi: Để sửa lỗi này, bạn cần cho WPML cách thức mã hóa những trường dữ liệu này, để WPML có thể giải mã trước khi gửi để dịch.

en: To re-enable it, please empty the basket or send it for translation.
vi: Để kích hoạt lại nó, hãy để giỏ dịch thuật trống hoặc gửi nó đi để dịch.

en: To see more items, use the filter and narrow down the search. %s
vi: Để xem thêm các mục, sử dụng bộ lọc và thu hẹp tìm kiếm. %s

en: To send content for translation to %1$s, you need to have an %1$s account.
vi: Để gửi nội dung cần dịch cho %1$s, bạn cần có một tài khoản %1$s.

en: To send content to translation by %1$s, you need to have an account in %1$s and enter here your authentication details.
vi: Để gửi nội dung để dịch bằng %1$s, bạn cần phải có một tài khoản trong %1$s và nhập thông tin chi tiết xác thực của bạn vào đây.

en: To stop receiving notifications, log-in to %s and change your preferences.
vi: Để ngừng nhận thông báo, đăng nhập vào %s và thay đổi tùy chọn của bạn.

en: Today %1$s had the following %2$s translation updates
vi: Hôm nay %1$s có %2$s cập nhật bản dịch sau

en: Total
vi: Tổng

en: Translate
vi: Dịch

en: Translate (this will include the slug in the translation and not create it automatically from the title)
vi: Dịch (bao gồm slug trong bản dịch và không tự động tạo ra slug từ tiêu đề)

en: Translate Link Targets
vi: Dịch các đích của đường dẫn

en: Translate to %s
vi: Dịch sang %s

en: Translated documents options
vi: Tùy chọn cho các văn bản đã dịch

en: Translation
vi: Bản dịch

en: Translation (incomplete) saved.
vi: Đã lưu bản dịch (chưa hoàn chỉnh).

en: Translation Basket
vi: Giỏ dịch thuật

en: Translation Batch sent on
vi: Lô Dịch thuật được gửi đi vào

en: Translation Dashboard
vi: Bảng dịch thuật

en: Translation Editor
vi: Trình biên tập Dịch thuật

en: Translation Feedback
vi: Phản hồi về bản dịch

en: Translation Jobs
vi: Các phần việc dịch thuật

en: Translation Management
vi: Quản lý dịch thuật

en: Translation Management System
vi: Hệ thống Quản lý Dịch thuật

en: Translation Management will send out information about the person who manages translations, the translators, and the translated content.
vi: Tính năng Quản lý Dịch thuật sẽ gửi thông tin về người sẽ quản lý các bản dịch, biên dịch viên và nội dung được dịch.

en: Translation Managers
vi: Quản lý dịch thuật

en: Translation Memory
vi: Bộ nhớ dịch thuật

en: Translation Method
vi: Phương thức dịch thuật

en: Translation Notifications
vi: Thông báo về việc dịch

en: Translation Priorities
vi: Ưu tiên bản dịch

en: Translation Priority
vi: Ưu tiên bản dịch

en: Translation Proxy error
vi: Lỗi Proxy Dịch thuật

en: Translation Roles
vi: Các quyền dịch thuật

en: Translation Service
vi: Dịch vụ Dịch thuật

en: Translation Service will deliver translations automatically using XML-RPC
vi: Công ty Dịch vụ Dịch thuật sẽ gửi các bản dịch tự động bằng XML-RPC

en: Translation Services
vi: Các Dịch vụ Dịch thuật

en: Translation Services Tab
vi: Tab Dịch vụ Dịch thuật

en: Translation added:
vi: Bản dịch được thêm:

en: Translation cancelled.
vi: Bản dịch đã bị hủy.

en: Translation complete
vi: Bản dịch hoàn tất

en: Translation editor options
vi: Tùy chọn trình biên tập dịch thuật

en: Translation has been removed by admin
vi: Bản dịch vừa bị quản trị viên xóa bỏ

en: Translation in progress
vi: Đang dịch

en: Translation is complete
vi: Bản dịch đã hoàn thành

en: Translation jobs for:
vi: Các công việc dịch thuật cho:

en: Translation languages
vi: Các ngôn ngữ dịch

en: Translation needs update
vi: Bản dịch cần cập nhật

en: Translation of job %s has been uploaded and completed.
vi: Bản dịch cho công việc %s đã được tải lên và hoàn tất.

en: Translation options
vi: Các tùy chọn dịch

en: Translation pickup mode
vi: Chế độ chờ bản dịch

en: Translation saved.
vi: Bản dịch đã lưu.

en: Translation status
vi: Trạng thái bản dịch

en: Translation to
vi: Dịch sang

en: Translation updated:
vi: Bản dịch được cập nhật:

en: Translation updates for %1$s for %2$s
vi: Cập nhật bản dịch cho %1$s cho %2$s

en: Translation updates for %1$s until %2$s
vi: Cập nhật bản dịch cho %1$s đến %2$s

en: Translations
vi: Các bản dịch

en: Translations may delay because translators did not receive notifications
vi: Các bản dịch có thể bị chậm trễ do người dịch chưa nhận được thông báo

en: Translations queue
vi: Danh sách các bản dịch

en: Translator
vi: Người dịch

en: Translator %s has resigned from the translation job "%s" for %s to %s.%sView translation jobs: %s
vi: Người dịch %s đã rút khỏi việc dịch "%s" từ %s sang %s.%sXem các công việc dịch thuật: %s

en: Translator has completed translation job for %s
vi: Người dịch hoàn thành việc dịch thuật cho %s

en: Translator has resigned from job on %s
vi: Người dịch đã rút khỏi dự án dịch %s

en: Translator has updated translation job for %s
vi: Người dịch vừa cập nhật công việc dịch thuật cho %s

en: Translator preview
vi: Chế độ xem trước dành cho người dịch

en: Translators
vi: Người dịch

en: Translators Tab
vi: Tab người dịch

en: Translators help
vi: Trợ giúp người dịch

en: Try again
vi: Thử lại

en: Try one of the %s
vi: Thử một trong số %s

en: Unable to activate this service. Please check entered data and try again.
vi: Không thể kích hoạt dịch vụ này. Vui lòng kiểm tra dữ liệu đã nhập và thử lại.

en: Unable to invalidate this service. Please contact WPML support.
vi: Không thể vô hiệu hóa dịch vụ này. Hãy liên hệ bộ phận hỗ trợ WPML.

en: Undefined
vi: Chưa được định nghĩa

en: Unknown string Package
vi: Gói chuỗi ký tự chưa biết

en: Update Translation Priority
vi: Cập nhật ưu tiên bản dịch

en: Updated / Translated
vi: Đã cập nhật / Đã dịch

en: Upload
vi: Tải lên

en: Use a different translation service
vi: Sử dụng dịch vụ dịch thuật khác

en: Use the Advanced Translation Editor
vi: Sử dụng trình biên tập dịch thuật nâng cao

en: Use the Classic Translation Editor
vi: Sử dụng trình biên tập dịch thuật thông thường

en: User found
vi: Tìm thấy người dùng

en: User name:
vi: Tên người dùng:

[ctx: Verb]
en: Copy
vi: Sao chép

en: View
vi: Xem

en: View %s
vi: Xem %s

en: View original
vi: Xem bản gốc

en: View translation jobs
vi: Xem công việc dịch thuật

en: WARNING: %s job(s) are currently being translated.
vi: CHÚ Ý: %s công việc đang trong quá trình dịch.

en: WPML 3.9 changes the way it works with ICanLocalize. This requires WPML to move to a new interface with ICanLocalize.
vi: WPML 3.9 thay đổi cách thức làm việc với ICanLocalize. Điều này yêu cầu WPML chuyển sang giao diện mới với ICanLocalize.

en: WPML Notification Settings
vi: Cài đặt thông báo WPML

en: WPML Support
vi: Hỗ trợ WPML

en: WPML Translation Management is enabled but not effective. It is not compatible with  <a href="%s">WPML</a> versions prior 2.0.5.
vi: WPML Translation Management đã được bật nhưng không thể hoạt động. Không tương thích với các phiên bản <a href="%s">WPML</a> cũ hơn 2.0.5.

en: WPML Translation Management is enabled but not effective. It requires %s in order to work.
vi: WPML Translation Management đã bật nhưng không hoạt động. Nó cần có %s để hoạt động.

en: WPML Translation Management is enabled but not effective. It requires <a href="%s">WPML</a> in order to work.
vi: WPML Translation Management đã được bật nhưng không thể hoạt động. Cần <a href="%s">WPML</a> để có thể hoạt động.

en: WPML Translation Management is enabled but not effective. Please finish the installation of WPML first.
vi: WPML Translation Management đã bật nhưng không hoạt động. Vui lòng hoàn tất việc cài đặt WPML trước.

en: WPML Translation Management requires the following PHP extensions and settings:
vi: WPML Translation Management yêu cầu các tiện ích mở rộng và cài đặt PHP sau:

en: WPML Translation Management will send the email address and name of each manager and assigned translator as well as the content itself to Advanced Translation Editor and to the translation services which are used.
vi: Trình quản lý Dịch thuật WPML sẽ gửi địa chỉ email và tên của người quản lý và biên dịch viên được chỉ định cũng như chính nội dung đến Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao và đến các dịch vụ dịch thuật được sử dụng.

en: WPML Translator Settings
vi: Cài đặt WPML Translator

en: WPML Update is Incomplete
vi: Bản cập  nhật WPML chưa hoàn chỉnh

en: WPML can read a configuration file that tells it what needs translation in themes and plugins. The file is named wpml-config.xml and it's placed in the root folder of the plugin or theme.
vi: WPML có thể đọc tập tin cấu hình để biết những gì cần dịch trong các giao diện và plugin. Tên tập tin là wpml-config.xml và nó được đặt trong thư mục gốc của các plugin hoặc giao diện.

en: WPML can't find the translation service. Please contact WPML Support or your translation service provider.
vi: WPML không thể tìm thấy dịch vụ dịch thuật. Vui lòng liên hệ bộ phận Hỗ trợ WPML hoặc nhà cung cấp dịch vụ dịch thuật của bạn.

en: WPML cannot load the list of translation services. This can be a connection problem. Please wait a minute and reload this page.
vi: WPML không thể tải danh sách dịch vụ dịch thuật. Việc này có thể do lỗi kết nối. Vui lòng đợi một phút và tải lại trang này.

en: WPML cannot load the list of translation services. This can be a connection problem. Please wait a minute and reload this page.\n If the problem continues, please contact WPML support.
vi: WPML không thể tải danh sách các dịch vụ dịch thuật. Việc này có thể do lỗi kết nối. Vui lòng đợi một phút và tải lại trang này.\n Nếu sự cố vẫn còn, vui lòng liên hệ bộ phận hỗ trợ của WPML.

en: WPML cannot send some of the content to translation
vi: WPML không thể gửi một số nội dung cần dịch

en: WPML cannot send these documents to translation because the Advanced Translation Editor is not fully set-up yet.
vi: WPML không thể gửi những tài liệu này để dịch vì Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao chưa được thiết lập hoàn chỉnh.

en: WPML created the accounts for your translators and sent them instructions.
vi: WPML đã tạo các tài khoản cho các biên dịch viên của bạn và đã gửi hướng dẫn cho họ.

en: WPML needs to update your connection to ICanLocalize, but could not complete the change.
vi: WPML cần cập nhật kết nối của bạn với ICanLocalize, nhưng không thể hoàn tất thay đổi.

en: WPML updated your connection to ICanLocalize. You can continue sending content to translation.
vi: WPML đã cập nhật kết nối của bạn đến ICanLocalize. Bạn có thể tiếp tục gửi nội dung để dịch.

en: WPML will no longer synchronize this %s with the original content.
vi: WPML sẽ ngừng đồng bộ %s này với nội dung gốc.

en: WPML's Advanced Translation Editor is enabled, but not all your translators can use it.
vi: Trình biên tập Dịch thuật Nâng cao của WPML đã được kích hoạt, nhưng không phải tất cả biên dịch viên của bạn đều có thể sử dụng nó.

en: WPML.org account
vi: Tài khoản WPML.org

en: WPML’s Translation Editor makes it easy for your own translators to translate content in your site. You can create accounts for new translators or use existing WordPress users as your translators.
vi: Trình biên tập Dịch thuật của WPML giúp các biên dịch viên của bạn dễ dàng dịch nội dung trong trang web của bạn. Bạn có thể tạo các tài khoản cho các biên dịch viên mới hoặc sử dụng người dùng WordPress có sẵn làm biên dịch viên của bạn.

en: Waiting for the Translation Manager to complete the setup…
vi: Đang đợi Trình quản lý Dịch thuật hoàn tất quá trình thiết lập...

en: Waiting for translator
vi: Chờ người dịch

en: Waiting for translator / In progress
vi: Đang chờ người dịch / Đang dịch

en: Want to improve the quality of your site’s translation?
vi: Bạn muốn cải thiện chất lượng bản dịch trang web của mình?

en: We detected a possible issue blocking the word count process. Please verify the following settings:
vi: Chúng tôi đã phát hiện sự cố có thể chặn quá trình đếm từ. Vui lòng xác thực cài đặt sau:

en: When duplicating content, please first duplicate parent pages to maintain the site's hierarchy.
vi: Khi sao chép nội dung, trước tiên hãy sao chép các trang mẹ (parent page) để duy trì hệ thống phân cấp (hierarchy) của trang web.

en: Word count estimate:
vi: Ước tính số lượng chữ:

en: Word count for the entire site
vi: Đếm từ cho toàn bộ trang web

en: WordPress role:
vi: Vai trò trên WordPress:

en: Words
vi: Từ

en: XLIFF file options
vi: Tùy chọn tập tin XLIFF

en: XLIFF translation
vi: Dịch XLIFF

en: XLIFF version
vi: Phiên bản XLIFF

en: Yes, I already have an account
vi: Có, tôi đã có tài khoản

en: Yes, Show me the available translation services
vi: Có, hiển thị cho tôi các dịch vụ dịch thuật khả dụng

en: You are about to delete selected items from the basket. Are you sure you want to do that?
vi: Bạn chuẩn bị xóa các mục đã chọn từ giỏ dịch thuật. Bạn có chắc là bạn muốn làm việc đó?

en: You are not allowed to perform this action.
vi: Bạn không được phép thực hiện thao tác này.

en: You are not allowed to run this action.
vi: Bạn không được phép chạy thao tác này.

en: You are now the Translation Manager for %s - action needed
vi: Giờ bạn là Quản lý Dịch thuật của %s - hành động cần thực hiện

en: You are receiving this email because you have a translator \n\t\t\taccount in %1$s. To stop receiving notifications, \n\t\t\tlog-in to %2$s and unselect "Send me a notification email \n\t\t\twhen there is something new to translate". Please note that \n\t\t\tthis will take you out of the translators pool.
vi: Bạn nhận được email này vì bạn có một \n\t\t\ttài khoản người dịch tại %1$s. Để ngừng nhận thông báo, \n\t\t\tđăng nhập vào %2$s và bỏ chọn "Gửi email thông báo cho tôi \n\t\t\tkhi có công việc mới cần dịch". Vui lòng lưu ý rằng \n\t\t\tviệc này sẽ gạt bạn ra khỏi nhóm biên dịch.

en: You are running updated %s and %s, but the following components are not updated:
vi: Bạn đang chạy %s và %s đã cập nhật, nhưng các thành phần sau chưa được cập nhật:

en: You are running updated %s, but the following component is not updated:
vi: Bạn đang chạy %s đã cập nhật, nhưng thành phần sau chưa được cập nhật:

en: You are the Translation Manager for %s. This role lets you manage everything related to translation for this site.
vi: Bạn là Quản lý Dịch thuật dành cho %s. Vai trò này sẽ cho phép bạn quản lý mọi thứ liên quan đến việc dịch thuật cho trang web này.

en: You are trying to import an empty archive.
vi: Bạn đang cố nhập một lưu trữ trống.

en: You are trying to import an empty file.
vi: Bạn đang cố nhập một tập tin trống.

en: You are trying to import an incompatible Archive.
vi: Bạn đang cố nhập một Lưu trữ không tương thích.

en: You are using a translation service which requires authentication.
vi: Bạn đang sử dụng dịch vụ dịch thuật cần xác thực.

en: You can check again in %s minutes.
vi: Bạn có thể kiểm tra lại trong %s phút.

en: You can check again in %s seconds.
vi: Bạn có thể kiểm tra lại trong %s giây.

en: You can find API token at %s site
vi: Bạn có thể tìm thấy token API tại trang %s

en: You can find this at %s site
vi: Bạn có thể tìm thấy điều này tại trang %s

en: You can view your other translation jobs here: %s
vi: Bạn có thể xem các việc dịch thuật khác của mình tại đây: %s

en: You can't do that!
vi: Bạn không thể làm điều đó!

en: You can't edit this translation, because this translation to %s is already in progress.
vi: Bạn không thể chỉnh sửa bản dịch này, vì bản dịch sang %s này đang được thực hiện.

en: You cannot add posts in this language to the basket since it already contains posts or strings of another source language!\n\t\t\t\t\t\tEither submit the current basket and then add the post or delete the posts of differing language in the current basket
vi: Bạn không thể thêm các bài viết của ngôn ngữ này vào giỏ dịch thuật vì nó đã chứa các bài viết hoặc chuỗi ký tự của ngôn ngữ gốc khác!\n\t\t\t\t\t\tHãy gửi giỏi dịch thuật hiện thời và sau đó thêm bài viết hoặc xóa bài viết của các ngôn ngữ khác trong giỏ dịch thuật hiện thời

en: You cannot add strings  in this language to the basket since it already contains posts or strings of another source language!\n\t\t\t\t\t\tEither submit the current basket and then add the post or delete the posts of differing language in the current basket
vi: Bạn không thể thêm các chuỗi ký tự của ngôn ngữ này vào giỏ dịch thuật vì nó đã chứa các bài viết hoặc chuỗi ký tự của ngôn ngữ gốc khác!\n\t\t\t\t\t\tHãy gửi giỏi dịch thuật hiện thời và sau đó thêm bài viết hoặc xóa bài viết của các ngôn ngữ khác trong giỏ dịch thuật hiện thời

en: You cannot add strings in this language to the basket since it already contains posts or strings of another source language! Either submit the current basket or delete the posts of differing language in the current basket
vi: Bạn không thể thêm các chuỗi ký tự thuộc ngôn ngữ này vào giỏ vì nó đã chứa các bài viết hoặc chuỗi ký tự của ngôn ngữ gốc khác! Hoặc gửi giỏ hiện tại hoặc xóa các bài viết của ngôn ngữ khác trong giỏ hiện thời

en: You have attempted to submit data in a not legit way.
vi: Bạn đã thử gửi dữ liệu theo cách thức không hợp pháp.

en: You have been assigned to new translation job(s):
vi: Bạn đã được chỉ định thực hiện (các) công việc dịch mới:

en: You have been removed from the translation job "%s" for %s to %s.
vi: Bạn đã bị xóa khỏi công việc dịch "%s" cho cặp ngôn ngữ từ %s sang %s.

en: You have selected a translation service which requires authentication.
vi: Bạn vừa chọn dịch vụ dịch thuật cần xác thực.

en: You have selected a translation service which requires translators.
vi: Bạn vừa lựa chọn dịch vụ dịch thuật yêu cầu các biên dịch viên.

en: You have sent documents to translation. WPML can send notification emails to assigned translators, but translators for some languages have selected not to receive this notification.
vi: Bạn đã gửi các tài liệu cần dịch. WPML có thể gửi email thông báo đến những người dịch được chỉ định, nhưng người dịch của một số ngôn ngữ đã chọn không nhận thông báo này.

en: You have two ways to copy content from the original language:
vi: Bạn có hai cách để sao chép nội dung từ ngôn ngữ gốc:

en: You have unsaved changes!
vi: Bạn có các thay đổi chưa lưu!

en: You have unsaved work. Are you sure you want to close without saving?
vi: Bạn có phần việc chưa lưu. Bạn có chắc là bạn muốn đóng mà không lưu?

en: You should contact your %1$s and ask them to enable the notification emails which will allow them to see when there is new work waiting for them. To enable notifications, translators need to log-in to this site, go to their user profile page and change the related option in the WPML language settings section.
vi: Bạn nên liên hệ với %1$s của mình và yêu cầu họ bật tính năng thông báo qua email, tính năng sẽ cho phép họ thấy khi có công việc mới đang đợi họ. Để bật thông báo, người dịch cần đăng nhập vào trang này, truy cập vào trang hồ sơ người dùng của họ và thay đổi tùy chọn liên quan đến mục cài đặt ngôn ngữ WPML.

en: You should have received an email with directions to activate the service.
vi: Bạn sẽ nhận được email chứa hướng dẫn để kích hoạt dịch vụ.

en: You should use <a href="%s">Translation management dashboard</a> to send the original document to translation.
vi: Bạn nên sử dụng <a href="%s">Bảng điều khiển quản lý dịch thuật</a> để gửi tài liệu gốc cần dịch.

en: You've resigned from this job.
vi: Bạn vừa rút khỏi công việc này.

en: You've sent the content for translation to %s. Please continue to their site, to make sure that the translation starts.
vi: Bạn đã gửi nội dung cần dịch cho %s. Hãy tiếp tục đến trang web của họ, để đảm bảo rằng quá trình dịch thuật sẽ bắt đầu.

en: Your Profile
vi: Hồ sơ của bạn

en: Your deadline
vi: Thời hạn hoàn thành của bạn

en: Your request has been sent. Please wait a few minutes to synchronize the status with the Translation service
vi: Yêu cầu của bạn vừa được gửi đi. Vui lòng chờ vài phút để đồng bộ trạng thái này với dịch vụ Dịch thuật

en: Your request was sent.
vi: Yêu cầu của bạn đã được gửi đi.

en: Your site is currently configured to use only %s as its professional translation service.
vi: Trang web của bạn hiện được cấu hình để chỉ sửa dụng %s như là dịch vụ dịch thuật chuyên nghiệp của nó.

en: Your site should be publicly accessible or the server should have access to the site.
vi: Trang web của bạn phải ở chế độ có thể truy cập công khai hoặc máy chủ phải có quyền truy cập trang web này.

en: Your site will not work as it should in this configuration
vi: Trang web của bạn sẽ không hoạt động vì nó phải trong cấu hình này

en: Your translators can work inside WordPress, using WPML’s Translation Editor or with their own CAT (Computer Assisted Translation) programs.
vi: Các biên dịch viên của bạn có thể làm việc ở môi trường bên trong WordPress, sử dụng Trình biên tập Dịch thuật của WPML hoặc bằng các chương trình CAT (Quá trình dịch thuật được máy tính hỗ trợ) của chính mình.

en: account status
vi: trạng thái tài khoản

en: add documents to the basket
vi: thêm tài liệu vào giỏ dịch thuật

en: and
vi: và

en: continue on the next page &raquo;
vi: tiếp tục từ trang tiếp theo &raquo;

en: copy and overwrite all fields
vi: sao chép và ghi đè tất cả các trường

en: copy to empty fields only
vi: chỉ sao chép sang các trường trống

en: deadline: %1$s, late by %2$d days
vi: thời hạn: %1$s, muộn %2$d ngày

en: documentation
vi: tài liệu

en: go to the <a href="%s">Translation Dashboard</a>
vi: truy cập mục <a href="%s">Bảng điều khiển Dịch thuật</a>

en: immediately
vi: tức thì

en: in
vi: trong

en: in %s document(s)
vi: trong %s văn bản

en: needs update
vi: cần cập nhật

en: never
vi: không bao giờ

en: once a day
vi: một lần một ngày

en: once a week
vi: một lần một tuần

en: or
vi: hoặc

en: out of
vi: trong số

en: parent
vi: cha/mẹ

en: send them for translation
vi: gửi chúng đi để dịch

en: show %s items
vi: hiển thị các mục của %s

en: show all %s items
vi: hiển thị tất cả các mục của %s

en: show fields
vi: hiển thị các trường dữ liệu

en: start translating
vi: bắt đầu dịch

en: to
vi: sang

en: translated to
vi: được dịch thành

en: translation services that are integrated with WPML
vi: Dịch vụ dịch thuật được tích hợp với WPML

en: translators
vi: người dịch

en: try a translation service
vi: thử dịch vụ dịch thuật
